Kết quả GP Thái Lan 2018-Đua chính: Marc Marquez chiến thắng nghẹt thở

Kỷ lục Thể Thao Tốc Độ

14

Vị trí xuất phát thấp nhấp có thể giành chiến thắng ở GP Monaco. Oliver Panis lập được thành tích này năm 1996.

Cập nhật Kết quả GP Thái Lan 2018:

Đua chính: Marc Marquez chiến thắng nghẹt thở

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Marc MARQUEZRepsol Honda Team177.939’55.722
2Andrea DOVIZIOSODucati Team177.9+0.115
3Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP177.9+0.270
4Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP177.8+1.564
5Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 3177.7+2.747
6Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR177.6+3.023
7Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL177.4+6.520
8Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team177.4+6.691
9Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing177.1+9.944
10Jack MILLERAlma Pramac Racing177.1+11.077
11Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR176.7+15.488
12Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 3176.6+17.691
13Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini176.3+21.413
14Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS176.2+22.802
15Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing176.1+23.628
16Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini176.1+23.804
17Karel ABRAHAMAngel Nieto Team175.5+32.507
18Xavier SIMEONReale Avintia Racing175.2+37.216
19Jordi TORRESReale Avintia Racing175.0+39.204
20Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS175.0+39.421
21Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing174.0+53.388
22Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU162.52 Laps
Dani PEDROSARepsol Honda Team177.68 Laps

 

Khởi động: Marc Marquez, Valentino Rossi giữ vững phong độ

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Marc MARQUEZRepsol Honda Team326.51’30.863
2Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP324.80.127 / 0.127
3Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP323.10.260 / 0.133
4Andrea DOVIZIOSODucati Team329.60.299 / 0.039
5Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR320.50.377 / 0.078
6Jack MILLERAlma Pramac Racing324.20.574 / 0.197
7Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team323.20.725 / 0.151
8Dani PEDROSARepsol Honda Team326.80.754 / 0.029
9Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR321.50.796 / 0.042
10Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing322.80.830 / 0.034
11Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS317.11.015 / 0.185
12Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 3320.01.077 / 0.062
13Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini320.11.085 / 0.008
14Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing316.41.147 / 0.062
15Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini322.11.167 / 0.020
16Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL325.91.222 / 0.055
17Xavier SIMEONReale Avintia Racing322.71.227 / 0.005
18Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU319.61.316 / 0.089
19Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 3322.91.332 / 0.016
20Karel ABRAHAMAngel Nieto Team320.81.441 / 0.109
21Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing324.91.469 / 0.028
22Jordi TORRESReale Avintia Racing324.81.651 / 0.182
23Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS318.11.659 / 0.008

 

Kết quả Q2:

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Marc MARQUEZRepsol Honda Team326.21’30.088
2Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP325.80.011 / 0.011
3Andrea DOVIZIOSODucati Team328.40.139 / 0.128
4Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP326.40.240 / 0.101
5Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL328.40.268 / 0.028
6Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR325.00.331 / 0.063
7Dani PEDROSARepsol Honda Team329.30.370 / 0.039
8Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 3325.80.383 / 0.013
9Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing330.00.511 / 0.128
10Jack MILLERAlma Pramac Racing323.00.572 / 0.061
11Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR323.10.650 / 0.078
12Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team326.30.888 / 0.238

Kết quả Q1:

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Marc MARQUEZRepsol Honda Team325.71’30.031
2Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR322.70.890 / 0.890
3Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS321.70.892 / 0.002
4Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU318.60.964 / 0.072
5Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing321.01.176 / 0.212
6Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini323.11.212 / 0.036
7Karel ABRAHAMAngel Nieto Team321.41.343 / 0.131
8Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 3320.11.358 / 0.015
9Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing321.01.368 / 0.010
10Xavier SIMEONReale Avintia Racing324.31.655 / 0.287
11Jordi TORRESReale Avintia Racing326.81.788 / 0.133
12Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS320.61.799 / 0.011
13Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini321.31.804 / 0.005

Kết quả FP4:

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Andrea DOVIZIOSODucati Team330.41’30.693
2Marc MARQUEZRepsol Honda Team326.40.283 / 0.283
3Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP326.20.411 / 0.128
4Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP327.10.472 / 0.061
5Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR323.60.549 / 0.077
6Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing327.40.648 / 0.099
7Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL326.00.829 / 0.181
8Dani PEDROSARepsol Honda Team326.90.893 / 0.064
9Jack MILLERAlma Pramac Racing323.30.898 / 0.005
10Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team325.60.930 / 0.032
11Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 3322.90.942 / 0.012
12Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS320.31.040 / 0.098
13Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR324.61.061 / 0.021
14Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing318.71.357 / 0.296
15Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU320.31.406 / 0.049
16Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini325.51.478 / 0.072
17Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS319.41.564 / 0.086
18Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 3320.71.766 / 0.202
19Xavier SIMEONReale Avintia Racing324.71.834 / 0.068
20Karel ABRAHAMAngel Nieto Team320.31.861 / 0.027
21Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing323.62.013 / 0.152
22Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini322.32.026 / 0.013
23Jordi TORRESReale Avintia Racing325.02.464 / 0.438

 

FP3-Andrea Dovizioso tiếp tục giữ ngôi đầu, Jorge Lorenzo rút lui, 10 tay đua xếp đầu vào thẳng Q2, Marc Marquez ngã xe nên phải đua Q1

Xếp hạng.Tay đuaĐội đuaKm/hKết quả
1Andrea DOVIZIOSODucati Team329.01’30.399
2Jack MILLERAlma Pramac Racing324.90.167 / 0.167
3Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP326.70.248 / 0.081
4Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL328.30.320 / 0.072
5Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing327.70.328 / 0.008
6Dani PEDROSARepsol Honda Team326.80.419 / 0.091
7Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP324.20.460 / 0.041
8Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR323.70.482 / 0.022
9Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 3324.10.580 / 0.098
10Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team326.80.616 / 0.036
11Marc MARQUEZRepsol Honda Team326.40.680 / 0.064
12Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS320.90.718 / 0.038
13Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing319.70.719 / 0.001
14Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing324.10.770 / 0.051
15Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini322.70.788 / 0.018
16Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR322.60.810 / 0.022
17Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU320.50.986 / 0.176
18Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 3321.91.329 / 0.343
19Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS321.71.417 / 0.088
20Xavier SIMEONReale Avintia Racing324.71.468 / 0.051
21Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini321.41.629 / 0.161
22Karel ABRAHAMAngel Nieto Team323.41.749 / 0.120
23Jordi TORRESReale Avintia Racing325.51.873 / 0.124
Jorge LORENZODucati Team

 

FP2-Andrea Dovizioso vươn lên dẫn đầu, Jorge Lorenzo lại ngã đau ở góc cua số 3.

Xếp hạngTay đuaĐội đuaKết quả
1Andrea DOVIZIOSODucati Team1’31.090
2Maverick VIÑALESMovistar Yamaha MotoGP0.031 / 0.031
3Cal CRUTCHLOWLCR Honda CASTROL0.074 / 0.043
4Marc MARQUEZRepsol Honda Team0.098 / 0.024
5Danilo PETRUCCIAlma Pramac Racing0.148 / 0.050
6Andrea IANNONETeam SUZUKI ECSTAR0.166 / 0.018
7Alvaro BAUTISTAAngel Nieto Team0.288 / 0.122
8Dani PEDROSARepsol Honda Team0.295 / 0.007
9Valentino ROSSIMovistar Yamaha MotoGP0.308 / 0.013
10Johann ZARCOMonster Yamaha Tech 30.331 / 0.023
11Jack MILLERAlma Pramac Racing0.396 / 0.065
12Franco MORBIDELLIEG 0,0 Marc VDS0.557 / 0.161
13Takaaki NAKAGAMILCR Honda IDEMITSU0.624 / 0.067
14Bradley SMITHRed Bull KTM Factory Racing0.751 / 0.127
15Alex RINSTeam SUZUKI ECSTAR0.839 / 0.088
16Jorge LORENZODucati Team0.937 / 0.098
17Aleix ESPARGAROAprilia Racing Team Gresini0.977 / 0.040
18Hafizh SYAHRINMonster Yamaha Tech 31.087 / 0.110
19Karel ABRAHAMAngel Nieto Team1.313 / 0.226
20Pol ESPARGARORed Bull KTM Factory Racing1.385 / 0.072
21Scott REDDINGAprilia Racing Team Gresini1.560 / 0.175
22Thomas LUTHIEG 0,0 Marc VDS1.571 / 0.011
23Xavier SIMEONReale Avintia Racing1.899 / 0.328
24Jordi TORRESReale Avintia Racing2.413 / 0.514


FP1: Yamaha bất ngờ chiếm giữ hai vị trí cao nhất, Jorge Lorenzo chỉ xếp thứ 17.

Xếp hạngTay đuaXeKết quả/ Khoảng cách
1 Maverick ViñalesYamaha 1’31.220
2 Valentino RossiYamaha0.270
3 Andrea DoviziosoDucati0.416
4 Jack MillerDucati0.417
5 Marc MarquezHonda0.448
6 Johann ZarcoYamaha0.566
7 Andrea IannoneSuzuki0.640
8 Takaaki NakagamiHonda0.820
9 Danilo PetrucciDucati0.888
10 Scott ReddingAprilia0.971
11 Cal CrutchlowHonda1.060
12 Aleix EspargaroAprilia1.093
13 Dani PedrosaHonda1.194
14 Alex RinsSuzuki1.202
15 Franco MorbidelliHonda1.259
16 Alvaro BautistaDucati1.300
17 Jorge LorenzoDucati1.301
18 Pol EspargaroKTM1.428
19 Hafizh SyahrinYamaha1.550
20 Karel AbrahamDucati1.727
21 Bradley SmithKTM1.872
22 Thomas LuthiHonda1.913
23 Xavier SimeonDucati2.052
24 Jordi TorresDucati2.186

#khampha

Danh ngôn Thể Thao Tốc Độ

Fernando Alonso (nói sau tai nạn khủng khiếp ở Australia 2016)

" Tôi phải thoát ra thật nhanh vì mẹ tôi đang xem ở nhà "

Bình luận

bình luận